Je, ufananishaji ni kweli? Je, tunapaswa kuwa na wasiwasi kwa ajili ya watoto wetu na ubinadamu?

Blogu

Kadiri teknolojia inavyoendelea, na wanasayansi wameweka hadharani kwamba angalau wameweza kufananisha Mbwa kwa mafanikio.

Je, ijayo ni ufananishaji wa binadamu?
Ikiwa utaamini habari kwenye mitandao ya kijamii basi nadhani ufananishaji wa binadamu umeanza tayari.
Lakini ni nini maana ya haya yote? Je, matokeo yake mabaya ni yapi? Je, tunapaswa kuwa na wasiwasi kuhusu nini?

Je, ufananishaji au uundaji unaweza kuwa wa ukiukaji maadili? Je,unaweza kuleta mchanganyiko? Tuanze na matunda yanayoning’inia chini yanayohusiana na uwezekano mkubwa wa mchanganyiko ambao uundaji unaweza au usioweza sababisha.

Kwa hii, tuseme kuna uvumi kwamba mtu anayeitwa West ameigizwa, maana yake ni kwamba sasa ni ngumu kuelewa Magharibi inasimamia nini, kwa sababu toleo fulani la Magharibi linapotoka na kusema kitu cha kuwainua watu kutoka kwa mateso, basi toleo jingine la Magharibi (ufananishaji au uigizaji) litatoka na kusema kinyume.

SAWA, ninadhani ni dhahiri hili litakuwa hali ya kutatanisha sana. Kwa hivyo, labda kwa sababu hii pekee tunapaswa kupiga marufuku ufananishaji au uundaji. Lakini kuna kitu hakinikalii vizuri kuhusu mfano huu.

Ninamaanisha, dhana ya kuunda mchanganyiko kwa kuwa na toleo tofauti tofauti ya mtu mmoja ni dhana ambayo itafanya kazi. Lakini swali ni, mbona kujisumbua kuunda ufananishaji katika nafasi hiyo ya kwanza?

Mawazo yangu ni kwamba, ikiwa ulifaa kuunda mfano wa maisha halisi, basi mfano huyo atakuja na shida zake za maisha halisi. Labda itabidi uilishe, iambie pa kwenda, nini cha kufanya, nini cha kusema, kimsingi dhibiti maisha yake ya kila siku. Katika mfano huu, haitakuwa rahisi kushawishi au kudhibiti West halisi? Je, haitakuwa rahisi kutumia AI tu teknolojia bandia ya kina?

Je,teknolojia bandia ya kina ni nini, na kivipi itafanya kazi ninaskia mkisema? Nimechunguza hiyo kwa muda, imekuwa rahisi kuunda picha na video za kushawishi za watu kwa kurumia AI.

Kwa hivyo, ikiwa mtu ana uwezo wa kuunda video za kushawishi za watu kwa kutumia AI, mbona kuunda muigo au mfano wa maisha halisi?
Hakika, kuunda video bandia ya kina litafanya tu kazi nzuri vile vile, labda hata kazi bora zaidi kuliko kuunda mfano au muigo wa maisha halisi. Ninamaanisha,ni watu wangapi wanaona mtu maarufu katika maisha halisi, karibu. Haifanyiki hivyo mara nyingi,sawa?

Maana ya hii kuwa ya kwamba bandia ya kina ni bora tu au bora zaidi kwa kuleta mchanganyiko kuliko ufananishaji

Kwa kweli, baada ya kusema hapo juu bado nimeona shida nyingine. Je, unaona shida ipya?

Tufanye uchunguzi. Iwapo mtu mwingine, tumwite huyu mtu Mfalme Carl, aliwahi kujikuta kwenye fujo za kifalme na anatuhumiwa kwa uhalifu wa kutisha dhidi ya watoto, je , kuwepo kwa teknolojia bandia ya kina kunaweza kumtengenezea Carl alibi? Je, Carl anaweza kudai kwamba picha za uhalifu wake ni bandia? Kwamba si kweli i yeye kwenye picha za uhalifu?

Ndio,lazima sasa niulize swali la pili, je, tupige marufuku teknolojia bandia ya kina?

Nadhani tunakubaliana sote kwamba kwenye mifano hapo juu, matokeo mazuri ni kwa ulimwengu kujua Magharibi halisi na kwa Mungu kutendea Carl haki.

Kwa hivyo, tukirudi kwenye swali la kuanzia, Je! Ufananishaji ni kweli? Je, tunapaswa kuwa na wasiwasi kwa ajili ya watoto wetu na ubinadamu?

Siwezi kujibu swali la kwanza la ikiwa uundaji au ufananishaji wa binadamu ni kweli, hata hivyo teknolojia bandia ya kina iko hapa kumaanisha kuwa na au kutokuwa na uundaji au ufananishaji wa binadamu kuwa kweli, tunapaswa kuwa na wasiwasi.

Tufanye kazi kwa pamoja ili kuunda mustakabali mwema kwa watoto wetu. Sisi ni Nyeusi. Nia yetu ni wazi.

Nyeusi ni shirika ambalo nia yake ni kujenga upya jamii ya weusi,maono yetu ni Nyeungana.Ifa Dudu dada yetu kampuni ya hisani ni dini inayozingatia maono ya Nyeungana.

Ikiwa unapenda nakala hii, unaweza pia kupenda Upendo ni nini?

Utufuate kwa mtandao ya kijamii, jiandikishe kwa jarida letu na ushiriki nakala hii ikiwa unajua mtu ambaye anaweza kulifurahia.

Pia tafadhali shiriki mawazo yako hapa chini.

r

Kanusho la Maoni: Hii ni blogu na imewasilishwa jinsi ilivyo. Mapendekezo yoyote, madai au hoja yoyote yaliyotolewa yanawasilishwa kama maoni tu. Haifanyi madai yoyote kuwa ya kweli, ya kisayansi, au ya kisheria kwa njia yoyote.

 

 

Pitisha chapisho hili:

4 Bourchier House
110 Oakfield Road
CROYDON
CR0 2GQ

Tel: 020 3137 5606

Join our community by following us from your favorite platform

© NYEUSI ® 2023 | All rights reserved. | REGISTERED CHARITY NUMBER 1182994 | Privacy Policy | Design: ATOMIC CONCEPTS