Edit

TULIFANYA BILA MALIPO!!!

Nyeusi
na Nyeusi
Bibi unakumbuka hadithi ile uliyoniambia nikiwa mtoto?

Hadithi gani?

Ile kuhusu mnyama anayeitwa pandah ambaye angefanya wanyama wanaojaribu kuvuka daraja wape bidhaa zao kwa malipo ya thamani ya karatasi inayolingana.

Ah!  Nakumbuka.

Unaweza kuniambia tena tafadhali?

Hakika, hapo zamani palikuwa na daraja hili lilozeeka na gumu.  Daraja lilikuwa katika sehemu muhimu ambapo wafanyabiashara wote wanaorudi kutoka kwa biashara ya siku yenye shughuli nyingi wangehitaji kuvuka.

Daraja hili lilikuwa la zamani sana, na gumu sana.  Kwa muda mrefu, kulikuwa na panda aliyesimama mwanzoni mwa daraja, aliwasogelea wafanyabiashara wote wakijaribu kuvuka na mizigo yao nzito ili kuwashawishi wasifanye.  Panda atawaambia wafanyabiashara hadithi za kutisha kuhusu jinsi wale ambao hawakutii ushauri wake walivyoangamia au kupoteza kila kitu walipokuwa wakijaribu kuvuka daraja dhaifu na mzigo wao mzito.  Kumwambia kila mtu kwamba jambo la busara na rahisi zaidi kufanya ni kuwapa bidhaa zao na atawapa toleo la karatasi nyepesi ambalo lilikuwa na thamani ya thamani ambayo aliweka kwenye bidhaa zao.

Shida ilikuwa kwamba panda kila wakati alithamini bidhaa za wafanyabiashara kwa bei ya chini sana.  Lakini hadithi hiyo ya kutisha ilikuwa imesimuliwa kwa muda mrefu sana hivi kwamba karibu kila mnyama aliamini kuwa ni bora kuchukua ofa ya panda.  Kwa hakika, biashara hii na panda ilikuwa imeendelea kwa muda mrefu sana kwamba kitenzi kipya kinachoitwa pandahring kiliundwa kutokana na  biashara hiyo.  Pandahring ilionekana kama uovu wa lazima.  Ingawa panda iliweka thamani ndogo na isiyo na thamani kwa vitu vya thamani vya wafanyabiashara.

Siku moja, mfanyabiashara mpya alifika kwenye daraja na mara panda akatoa ofa yake ya kawaida ya kudhalilisha kwa mfanyabiashara.  Kurudia hadithi sawa ya kutisha.  Lakini wakati huu mfanyabiashara alikataa panda.

Wanyama wote walikufuru;  walidhani panther alikuwa amekwenda wazimu.  Kwa kweli, walikuwa na uhakika nayo.  Hivi ndivyo tumefanya sote kwa maelfu ya miaka, walisema.  Huwezi kuepuka pandahring.  Utakuwa mjinga kukataa pandahring.

Lakini panther hakusikia.  Badala yake, panther aliingia kwenye daraja na polepole akavuka.  Safari ilikuwa ya polepole na yenye matukio mengi na wakati fulani baadhi ya wafanyabiashara wengine hawakutaka panther apite kwa mafanikio kwani hii itamaanisha uamuzi wao wa kuwa wapanda farasi ungeweza kuepukwa lakini bado mfanyabiashara alifanikiwa kuvuka.

Kwa hivyo, ni nini maadili ya hadithi hii?  Jiamini.  Usipofanya hivyo, watu wanaweza kujaribu kukutumia vibaya.  Pia usishangae kupata ukosefu wa usaidizi kutoka sehemu zisizotarajiwa.
SHIRIKI
KURUDI
KURUDI
TWITTER
INSTAGRAM
YOUTUBE
FACEBOOK

Sera ya Faragha

© 2018 – 2019, NYEUSI ® – NAMBARI  YA USAIDIZI ILIYOSAJILIWA 1182994