Edit

SANDARI YA NOA, NADHARIA YA SIKU 7

Nyeusi
na Nyeusi

Bibi, unasoma nini?

“Ninasoma juu ya Sheria na Mikataba,” alijibu Bibi.

“Je! Unajua kwamba mikataba kiini ni ahadi zinazoungwa mkono na sheria?”  “Ahadi hizi ambazo zinaungwa mkono na Sheria ndizo zinazouzwa chini ya biashara ya kisasa.  Namaanisha, inavutia sana, ”alihitimisha Bibi.

“Wow!  Inapendeza sana, kwanini unasoma kuhusu hii bibi?, ”Aliuliza Nene.  “Unapanga kuanza kazi mpya katika kustaafu kwako?,” Aliendelea Nene.

“Hapana, sio kupanga kuanza kazi mpya,” alijibu Bibi.  Nilikuwa nikisoma kuihusu kwa sababu jana usiku, nilikuwa na ndoto na katika ndoto yangu, kulikuwa na kikundi cha pete yenye nguvu ya watoto wanaonyanyasa watoto, pete nyingine mbaya, pete ya muuaji, pete ya mnyanyasaji, pete za mnyanyasaji wa haki za binadamu n.k pete hizi zinaficha shughuli zao za uhalifu  kutokuja kwenye nuru na kushikilia watu katika aina ya utumwa wa utumwa kwa kuwafanya kujitolea kwa makubaliano yasiyo wazi.

Katika ndoto, Bibi aliendelea, pia kulikuwa na falme mbili zilizopigana kati yao.  Falme hizo mbili zilijaribu kufunua siri za mrabaha wa kila mmoja.  Walikuwa wanapigania sana kufichua vitendo vya kihalifu vya kila mmoja na jinsi kila ufalme unavyohusika sana katika pete za uhalifu za watu wanaonyanyasa watoto, wauzaji wa barua nk. Sababu walikuwa wanajaribu kufichua siri za kila mmoja ni kwa sababu kilichokuwa kikiweka falme hizo hasimu madarakani ilikuwa  ukweli kwamba siri zao zilitunzwa isipokuwa nuru.  Ikiwa siri zao zingekuwa wazi basi hawatakuwa tena na nguvu ambayo wanayo juu ya watumwa wao.

“Sawa, nimechanganyikiwa hii inahusiana nini na kile ulikuwa unasoma bibi?,” Aliuliza Nene.

Kweli, alianza bibi, nilifikiri nitasoma juu ya Sheria ambayo iko chini ya mikataba ya pini, kuona ikiwa hali kama hiyo inawezekana katika maisha halisi.  Inageuka kuwa ikiwa Mtu A anaahidi kumlipa Mtu B kiasi fulani cha pesa ikiwa mtu B atafanya mtihani wa Mtu A kwao, basi sheria haitarudisha kandarasi kama hiyo.  Mkataba huo ni batili kwa sababu mkataba unategemea shughuli haramu na ikiwa jaji angeunga mkono aina hiyo ya ‎12/‎4/‎2021mkataba basi jaji huyo atakuwa nyongeza ya uhalifu.  Kwa hivyo jaji atakuwa akifanya uhalifu.

Ah!  kwa hivyo, alianza Nene, “ni kama ikiwa  mtu alifanya uhalifu kama mauaji au ubakaji halafu analipa shahidi au mtu anayejua juu ya uhalifu huo asiseme chochote juu yake, basi sheria haitaunga mkono mkataba kama huo na jaji atakuwa  nyongeza ya uhalifu ikiwa jaji angeunga mkono kandarasi kama hiyo, ”alisema Nene.

Sahihi!  Akajibu Bibi.  Inageuka kuwa tofauti hii ya Sheria isiyounga mkono shughuli za kihalifu au mikataba iliyosainiwa kupitia usaliti, kulazimishwa nk ni sehemu muhimu sana ya chombo ambacho chini ya mikataba ya pini na biashara ya kisasa.

“Hiyo ina maana, hiyo ni katika roho ya Biblia.  Aina ya kile Yesu atakachofanya, “alisema Nene.

“Ni kweli,” Bibi alijibu.

“Fikiria ikiwa Sheria ingeunga mkono vitendo vya uhalifu, hiyo itamfanya jaji kuwa…,ni  jina gani la watu wanaofanya uhalifu?” Aliuliza Nene.

“Jinai,” alijibu Bibi.  “Hapana sio huyo,” Nene alisema.  Huanza na H. ‘Natumahi  humaanishi Hoodlum?, “Aliuliza Bibi.  Hapana, nimejizuia kutumia neno hilo tangu nilipoona neno hilo likitumika kwa waliotengwa, watu ambao tunakusudiwa kuwapigania, wahasiriwa wa ubinafsi wetu na uchoyo.  Kwangu haina tofauti na wakati walikuwa wakituita Nigga usoni kwetu wakisema hatutakuwa kitu chochote na sisi ni chini ya Wanadamu n.k. Je! Sio kutoka kwa watu hawa kwamba wapenzi wa Fela Kuti na Beyonce kutaja wachache wana  imeibuka?  Sasa tuna watu ndani ya jamii yetu wanaowaita wengine majina kana kwamba sisi sio sehemu ya familia moja.  Wataita kikundi cha watu hoodlum kisha waende kanisani au msikitini siku inayofuata.  Hawatambui kuwa Mungu daima yuko upande wa wanyonge?  Ninavyohusika, unaponyosheana vidole na kuwaita wengine hoodlum basi hauna Mungu.  Kwa hivyo, usijisumbue hata kwenda kanisani au msikitini na akili yako ya uwongo ya ubora, isipokuwa utaenda kutubu kwa mema, alihitimisha Nene.

“Umesema kweli Nene”, alisema yule bibi.  Lakini ulikuwa unazungumza juu ya neno gani?  “Nilikuwa karibu kusema ni neno la Kiswahili linaloanza na H”, alisema Nene.  Ulimaanisha halifu?, Aliuliza Bibi.  Ndio, hilo ndilo neno lililojibu Nene.  Ah, neno linalofaa kwa mhalifu ni mhalifu.  Ha ha.  “Unahitaji kujizoeza Kiswahili chako zaidi.  Kiswahili kitakuwa lugha muhimu ya biashara katika siku za usoni ”, alishauri Bibi.

Hata hivyo, sijamaliza kukuambia kuhusu ndoto hiyo, aliendelea Bibi.  Ndoto hiyo ilikuwa imepindana sana, haiaminiki.  Katika ndoto hiyo, kulikuwa na kitu hiki cha sura ya kinyama ambacho kiliwaweka watu mateka kwa miaka mingi na wakati wowote yule aliyeonewa alipata nafasi ndogo ya kulalamika, mnyama huyo atamweka mtu aseme, Bwana X ambaye anaonekana kuwa upande wa mateka kuwa  msemaji wa mateka.  Kwa wazi, mtu huyu ambaye mnyama ameweka dhamana kwa kweli anafanya zabuni ya mnyama.  Kama matokeo, Bw X anaishia kuwachanganya waokoaji kuamini kwamba kila mtu yuko sawa na kwamba hakuna cha kuwa na wasiwasi.

“Ah!”, Alisema Nene na hivyo kama kusema kuna kundi la wanaharakati wa haki za wafungwa linaitwa BinadamuSasa ambao waliandamana kwenda gereza fulani kupigania haki za wafungwa.  Wanapofika gerezani, Gavana wa gereza hilo humpa nyara mshiriki wa kikundi cha BinadamuSasa ambacho magavana wanaona ni dhaifu, badala ya mtu huyo, kuvuruga kikundi, kukatisha bidii ya vikundi na au kutoa taarifa mbaya kwa kikundi ambacho wafungwa  Gereza hilo ni sawa wakati wa ukaguzi wa mtu.  Wote wanahitaji ni dessert bora kidogo wakati wa Chakula cha mchana.  Kwa hivyo kundi la wanaharakati la BinadamuSasa linageuka nyuma na kughairi kuwaokoa wafungwa.  Kama matokeo, hakuna mabadiliko ya kweli yanayofanyika.

“Ndio, kitu kama hicho”, alisema Bibi.  Wanamtumia mtu huyo kusababisha usumbufu na au habari potofu.  Mtu huyo kimsingi anateka harakati kwa maslahi yao binafsi.  Wacha nikuambie kitu cha kupendeza, Bibi aliendelea.  Je! Unajua kwamba ukirudia uwongo nyakati za kutosha kama, jua halichomozi na kuangaza nchini Uingereza, Amerika na au Ufaransa.  Baada ya muda wakati watu wengi wanaanza kurudia taarifa hii, watu wataanza kuiamini na itakuwa kweli.

“Wow hiyo inafurahisha”, alisema Nene.  “Je! Hiyo ndiyo inayoitwa athari ya Mandela?”  Aliuliza.

“Ninaamini hivyo.”  Bibi alijibu.  Ah!  ndio, nimekumbuka kitu tu ”, Bibi aliendelea.  Kulikuwa na jambo kwenye ndoto ambapo nilikuwa kwenye mkutano na Bill na Melinda Gates na walikuwa wakisema jinsi  wanaona kwamba kutakuwa na vifo kadhaa barani Afrika na kwa sababu hiyo, kwamba kutakuwa na maiti nyingi kwenye  mitaa ya Afrika.  Kwa hivyo, niliwauliza, walijuaje, kwa sababu jambo moja najua juu ya kila ujanja wa Uchawi ambao nimeona ni kwamba kila wakati kuna maelezo ya busara  ya jinsi Mchawi huyo alifanya hivyo.  Uchawi hufanywa kutokana na matokeo ya Mchawi huyo kufanya kitu bila kuonwa.  Halafu mwisho wa ndoto yangu, Mungu alikasirika sana.  Mungu hakuweza kuamini kiwango cha chuki ambacho hicho kitu kinachoonekana kama mnyama nilichotaja kilienea ulimwenguni.  Kutokana nas matokeo, Mungu alisema anakuja kurudisha Upendo ulimwenguni milele.  Mungu alipata Yacht kubwa kabisa kuwaokoa watumwa.  Kutoa onyo kwa kiumbe huyu anayeonekana kama mnyama na wafanyikazi wake wadogo kwamba wana siku 7 kutoka leo kutubu kabla haki haijaanza kutumiwa kwani atakuja kuwaokoa watu wake na kuangazia njia zao mbaya.

Kisha nikaamka kwa sauti ya kupofusha ya Nyeungana ni mwanga!

—————————————————————-
Kuhusu Kitendawili hiki
—————————————————————-

Imechapishwa: 27/10/2020

Kitendawili hiki kimehamasishwa kwa hiari na matukio halisi ya maisha.

Tukio: Mnamo tarehe 13 Septemba 2019, akaunti ya benki ya Leke ilidukuliwa na pesa zingine ziliibiwa kutoka kwake.  Zaidi ya siku 7 zilizofuata mara tu kufuatia udukuzi huo, juhudi tofauti zilifanywa kuiba kitambulisho chake siku moja kwa siku na siku ya 7 walikuwa wamechukua utambulisho wake kabisa.

Ninaweza kufikiria tu walikuwa wametumwa na shetani, ambaye alitaka mtoto huyu wa Mungu  aanze kujichukia mwenyewe, ili mtoto huyu wa Kiafrika aweze kupotoshwa ili atembee  katika njia ya chuki ya kibinafsi na kudhuru.

Kufunga:
Dhamira ya kuondoa chuki ulimwenguni na zile zinazojitokeza katika chuki, kuchanganyikiwa, mateso na usumbufu imeanza. Mungu, wachuuzi wa chuki, mkangayiko, mateso na usumbufu wanakucheka. Mungu wewe anayeona kila kitu Mungu anayejua yote, maliza kile ulichoanza na usisite mpaka ulimwengu uondolewe chuki na kuponywa kwa upendo. Hii ndio vita ya milele.

Ase

#waongo_ kujifanya_watu wanaosema_ukweli #mwovu_anajiona_kuwa_mzuri #mbinafsi_kujifanya_kuwa_mkarimu #anayejisimamia _kujifanya_kuwa_anajali #mtumwa_kwa _vioo_vya_kisasa_wakijifanya_wafalme #mtumwa_kwa_vioo_vya_kisasa_wakijifanya_malkia #watumwa_kujifanya_malkia #watumwa_kujifanya_wafalme #wasiotubu #sasa_tunajua_jina lako_linamaanisha_nini #sasa_tunajua_jina_au_mamlaka_yako_linamaanisha #tubu #siku_saba

SHIRIKI
KURUDI
KURUDI
TWITTER
INSTAGRAM
YOUTUBE
FACEBOOK

Sera ya Faragha

© 2018 – 2019, NYEUSI ® – NAMBARI  YA USAIDIZI ILIYOSAJILIWA 1182994