Edit

CHAGUO

Nyeusi
na Nyeusi

Mtawa wa Wabudhi huko Asia aliamua kwenda kwenye mkutano uliotangazwa Uingereza akitumaini angepata kukutana na hadithi kama vile Dennis Rodman.  Katika roho ya kupata utamaduni mpya, alishikilia chaguo la kukaa na familia ya Kiafrika.

Alipofika Uingereza, aligundua kwa haraka kuwa familia aliyokuwa akiishi nayo ilikuwa imewasili tu Uingereza wenyewe.  Alidhani hii ilikuwa bahati mbaya ya kushangaza na fursa nzuri kwa yeye na familia kuchunguza nchi pamoja.  Mtawa pia alikuwa na hamu ya kujua zaidi juu ya utamaduni wa Weusi, haswa alitaka kujua maoni ya Familia juu ya taarifa iliyotolewa na Kanye West juu ya utumwa kuwa chaguo.

Kwa hivyo, katika nafasi ya mwanzo kabisa aliyoipata, aliamua kushirikisha familia kwenye mazungumzo juu ya uwezeshaji mweusi akimuuliza baba wa familia, Mtawa huyo alisema “una wazo gani juu ya kijana huyo mzuri, Kanye West na kile alichosema juu ya Utumwa  kuwa chaguo kwa watu weusi ”.  “Ah, hata usinikumbushe kuhusu maoni hayo”, alisema baba, nilidhani haiwezekani.  Anawezaje kusema kwamba watu weusi wametumwa na chaguo, ni kama kusema kwamba kila mtu katika jamii anaugua….  hicho kitu kinaitwaje?  Unajua ugonjwa huo ambapo mwathirika wa dhuluma hutambua na kushikamana, au vifungo, vyema na mnyanyasaji wao.  “Ah, unamaanisha ugonjwa wa Stockholm”, alijibu Mtawa huyo.  Ndio, ndio hivyo.  Samahani, Kiingereza sio lugha yangu ya kwanza kwa hivyo ninajitahidi kupata maneno sahihi sana.  “Ni sawa”, alisema Mtawa huyo.  Kujua mada hiyo ilikuwa nyeti kidogo Mtawa aliamua kuendelea na mazungumzo, ili asihatarishe kusababisha kosa zaidi.

Siku iliyofuata, familia iliamka mapema kwenda kanisani na kualika mgeni wao ajiunge nao.  Alikubali kwa furaha ofa hiyo.

Walipofika kanisani walikaa kwa haraka. Baada ya nyimbo za kusifu na mahubiri, Mchungaji aliwaalika wale walio na shida wajemadhabahuni   kwa maombi.  Wa kwanza kabisa alikuwa mwanamke aliye na shida za ndoa, akiwa amesikiliza shida ya mwanamke huyo mchungaji aliendelea kumwambia mwanamke kuwa shida katika maisha yake ya mapenzi ilikuwa chini ya maadui zake, wengine wapo ndani ni wanafamilia na wengine wanajifanya marafiki.  “Wacha nikuombee” Mchungaji alisema.  Alipoanza.  “Baba, bwana, naomba kwamba uwaangamize maadui wa huyu mwanadada, baba naomba uwachome moto, wachome, wachome moto maadui wa huyu bibi napenda usiendelee tena maishani, nawalaani maadui wa bibi huyu na  / au watoto.  Nakuombea usiendelee kamwe.  Ninaomba kila kitu unachoweka mkono wako hakitafanikiwa.  Kwa jina la Yesu Kristo ninaomba.  Amina ”.

Baada ya bibi huyu, alikuja bwana mmoja ambaye shida yake ilikuwa ukweli kwamba alikuwa mbali na familia yake barani Afrika kwa muda mrefu sana na kila wakati alipojaribu kuungana na familia yake kuna jambo linalotokea kutupilia mbali mpango huo.  Baada ya kusikia shida ya mtu mpole, mchungaji alisema, “Shida yako kijana ni ukweli kwamba mama yako wa kambo na ndugu wa kambo ni wachawi na wachawi na wanazuia maendeleo yako maishani.  Wacha nikuombee ”.  “Baba bwana,” mchungaji alianza.  “Ninakuomba uwaangamize mama wa kambo wa kijana huyu, na ndugu zake, wawashe moto, wachome, wachome moto wachawi na wachawi.  Moto wa Roho Mtakatifu.  Choma.  Natumahi maadui wa kijana huyu wasiendelee kamwe maishani, nakulaani wewe na watoto wako.  Ninaomba kila kitu unachoweka mikono yako hakitafanikiwa kamwe.  Kwa jina la Yesu Kristo ninaomba.  Amina. ”

Ombi la maombi liliendelea kwa njia ile ile kwa muda na mkutano wote ukipiga kelele amina kwa shauku kubwa.  Wakati wa sala, Mtawa alihisi kero.  Alipotazama kulia, alikuwa mmoja wa washiriki wa familia aliyokuwa nayo ambaye alikuwa akimshinikiza ajiunge, kwa kusema Amina na kusanyiko lote.  Kwa kuwa Mtawa alikuwa ameshikwa na mshangao na sala hadi sasa.

Mara tu baada ya ibada, Mtawa na familia waliendelea kurudi nyumbani, nyumbani kulikuwa na mwendo mfupi kutoka kwa kanisa, ingawa familia ilihitaji kupata kitu kutoka barabara kuu kwanza.  Walipokuwa wakirudi, wakiwa na shauku ya kuelewa maoni ya Watawa juu ya huduma ya kanisa kwani walijua kuwa huo ndio uzoefu wake wa kwanza wa huduma ya kanisa, walimuuliza.  Kwa hivyo….  Ulifikiria nini?  Ambayo Mtawa alijibu vizuri nimesoma mengi juu ya Yesu, kwa hivyo nilishangaa kidogo juu ya yaliyomo kwenye maombi leo.  Unajua kuchoma nk. Oh naona, vizuri, ni kwa sababu haujajumuishwa katika jinsi sisi Waafrika tunavyoishi.  Hivi ndivyo tunavyofanya, tunapohisi kutishiwa au mtu yuko dhidi yetu, tunaongeza suala hilo kwa Mungu.  Kufanya kila aina ya ombi la kile tunachotaka kutokea kwa watu ambao ni dhidi yetu.  Akichukizwa na swali la Mtawa, baba wa familia kisha akauliza “uko upande wa wachawi au swali hili ni la aina gani?  Unasikika kama uko upande wa Shetani au… .. ni kitu gani hicho … jina la kitu gani linalomsaidia rais wa Amerika kuzuru na kumpa ulinzi? ”  Mnyama?  Alijibu Mtawa.  Ndio, ndio hivyo, je! Uko upande wa Mnyama.  Ikiwa uko hivyo, wakati wako umekwisha.  Sisi Waafrika tuko upande wa Mungu.  Unawezaje kusema kitu kama hicho, alijibu Mtawa huyo.  Siko upande wa Mnyama.  Sawa basi, samahani ikiwa ulihisi kukerwa na swali hilo alisema baba wa familia.  Jambo ni kwamba, aliendelea baba wakati sisi Waafrika tunahisi kushambuliwa, ndio, tunaomba kwa Mungu kushambulia maadui zetu lakini hiyo ni bora kuliko kusema nchi zingine za Magharibi.  Fikiria kwa sekunde kwamba tukio hilo la polisi kumuua mtu huyo mweusi lilitokea Iran.  Sema polisi wa Irani waliua raia wa Amerika au labda raia wa magharibi katika mchana kweupe na mambo yote yakarekodiwa.  Unafikiria ni nini kitatokea ikiwa maafisa wa polisi ambao walifanya hivyo kutembea huru, nitakuambia nini nadhani kitafanyika, ndege ya F16 itatumwa kwa bomu la zulia Iran ikiwa imefanya hotuba nzuri kuandaa orodha ya nchi zingine kupiga bomu ambao hawahusiani na tukio la polisi.  Wanaweza kuziita nchi hizi kuwa Mhimili wa Shetani.  Wataunda muungano, na wataita, mbinu ya Kushangaza na Mshangao.  Kuhakikisha kupiga bomu sherehe kadhaa za harusi, hospitali, mazishi na shule za msingi ambazo ziko kwenye sehemu ya ndege kwa malengo yao nchini Iran kwa hatua nzuri.  Ulimwengu utaangalia kwa mshangao na kuwapigia makofi.  Inashangaza watasema.

Unatia chumvi kutoa hoja sawa?  Baba akacheka.  Ah sawa.  Msamaha, samahani nilileta hii, alisema Mtawa.  Akigundua kuwa alikuwa amesababisha kosa lingine, aliamua kukaa kimya na kwa hivyo ukimya usiofaa ulifuata wakati wakiendelea kutembea kwenye mji.

Baada ya hatua chache walipita kikundi cha vijana wa kiume na wa kike ambao walikuwa wakipiga kelele taarifa  uwezeshaji watu weusi, walipokuwa wakikaribia vijana wa kiume na wa kike walianza kupiga kelele, tunatumai wanyanyasaji wetu wataungua, tunatumai wataungua, wote na  wafuasi.  Kwa wakati huu familia iliwaambia Watawa hebu tuvuke barabara tafadhali, hawa vijana wa kiume na wa kike wanasikika kupita kiasi.  Mtawa alishangaa na taarifa hii kwani maombi ya mchungaji hapo awali na maneno ya hawa vijana wa kiume na wa kike yalikuwa sawa au kidogo, ikiwa sio bora kuliko wachungaji.  Mtawa hakuweza kuelewa ni kwanini, familia itachagua kukubali maombi ya mchungaji, lakini kukataa  maneno ya vijana hawa.  Mtawa alijaribiwa kuuliza maswali zaidi lakini alifikiri ilikuwa chaguo kati ya uwezekano wa kuumiza familia tena au kamwe kuelewa mantiki nyuma ya mawazo yao.  Alidhani anaweza kuhitaji kutafakari kwa siku 28 kwa mwangaza fulani.

SHIRIKI
KURUDI
KURUDI
TWITTER
INSTAGRAM
YOUTUBE
FACEBOOK

Sera ya Faragha

© 2018 – 2019, NYEUSI ® – NAMBARI  YA USAIDIZI ILIYOSAJILIWA 1182994